![](https://www.naku.go.th/wp-content/uploads/2022/09/S__5734534-680x340.jpg)
วันที่ 20 กันยายน 2565 นายพิมะ แสงมณี ตำแหน่ง นายกองค์การบริหารส่วนตำบลนาคู่ พร้อมคณะ ได้จัดนิทรรศการ งานฐานทรัพยากรท้องถิ่นตำบลนาคู่ ในการประชุมวิชาการของโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชอันเนื่องมาจากพระราชดำริสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี หรือ อพ.สธ. ณ มหาวิทยาลัยวลัยลักษณ์ จังหวัดนครศรีธรรมราช ซึ่งวันนี้มีประชาชนให้ความสนใจ และเยี่ยมชมนิทรรศการของตำบลนาคู่เป็นจำนวนมาก